วันที่ 22 สิงหาคม 2564 นายยุทธพงค์ ดำศรีสุข หัวหน้าอุทยานแห่งชาติพุเตย จังหวัดสุพรรณบุรี เปิดเผยว่าอุทยานแห่งชาติพุเตย ดำเนินการส่งมอบเตียงไม้ไผ่จำนวน 15 เตียง ให้ศูนย์พักรอระดับตำบล Local Quarantine ศูนย์พักคอย Community Isolation ตำบลวังยาว อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี โดยมีนายเกรียงศักดิ์ วงศ์ศรีสังข์ ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลวังยาว และนายสุภัทชัย ยินดียุทธ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านกล้วย พร้อมเจ้าหน้าที่ศูนย์เป็นผู้รับมอบ
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919944.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919945.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919955.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919948.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919951.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__10919952.jpg)
ทั้งนี้อุทยานแห่งชาติพุเตย ได้จัดทำเตียงไม้ไผ่ขนาด 3.5 ฟุต จำนวน 15 เตียง เพื่อสนับสนุนศูนย์พักรอระดับตำบล Local Quarantine ศูนย์พักคอย Community Isolation ตำบลวังยาว อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อใช้ประโยชน์เป็นเตียงสนามชั่วคราว ในการสนับสนุนการเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ระดับพื้นที่ และพร้อมให้การสนับสนุนหน่วยงานในพื้นที่เพื่อช่วยเหลือพี่น้องประชาชนให้ก้าวผ่านสถานการณ์นี้ไปด้วยกัน