วันที่ 29 เมษายน 2565 นายโกเมศ พุทธสอน ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 11 (พิษณุโลก) เปิดเผยว่า นายณัฐธชัย นุชชม ผู้อำนวยการส่วนประสานโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ พร้อมด้วยนางสาวปัญญดา พลพลึก หัวหน้าฝ่ายประสานโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ ได้ลงพื้นที่โครงการเขื่อนแควน้อยอันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดพิษณุโลก จำนวน 2 แห่งในพื้นที่ ต.บ้านกลาง อ.วังทอง และ ต.บ่อโพธิ์ อ.นครไทย เพื่อตรวจเยี่ยมและให้คำแนะนำการเพาะเมล็ดผักหวานป่าให้กับเจ้าหน้าที่ เพื่อเตรียมพร้อมขยายผลงานการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพด้านป่าไม้สู่ชุมชน โดยมี นายอาทิตย์ สีแก้ว หัวหน้าโครงการฯ และนายชำนาญ เนตรผสม หัวหน้าโครงการฯ และเจ้าหน้าที่ร่วมรับฟังคำแนะนำและลงมือปฏิบัติจริง ทั้งนี้ได้เยี่ยมชมแปลงปลูกผักหวานป่าของราษฎรเครือข่ายโครงการฯ ในพื้นที่อีกด้วย
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279131203_5199886313421524_8544369675545464315_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279120902_5199885366754952_577612100336748978_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279112968_5199885720088250_3180190734828007917_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279137872_5199885153421640_1516981915175607216_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279145062_5199885856754903_4588672885874193803_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279119247_5199886580088164_8310715339173387237_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279148868_5199887113421444_2269545163428636505_n.jpg)
![](http://news.dnp.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279123255_5199886770088145_1000539570407226563_n.jpg)